Với mục tiêu giúp học sinh được thực hành sau quá trình học lý thuyết, tổ Sinh học trường Ngô Thời Nhiệm đã tổ chức chuyên đề STEM “Hoa cầu vồng” cho học sinh lớp 11.
Tại buổi học, các em đã trình bày các nguyên lý cơ bản để tạo ra hoa cầu vồng, đồng thời mỗi nhóm đều chuẩn bị những sản phẩm là hoa cầu vồng do các em thực hành tại nhà. Đây là một phần quan trọng trong phương pháp giảng dạy STEM mà trường Ngô Thời Nhiệm đang thực hiện, giúp các em vừa hiểu lý thuyết vừa được thực hành.
Sau buổi học, các thầy, cô tổ Sinh học đã đánh giá rất cao tinh thần học tập và chuẩn bị của các em. Chương trình giảng dạy STEM đã được các tổ bộ môn xây dựng và triển khai giảng dạy trong hệ thống trường Ngô Thời Nhiệm.